
 
 
 
 
 
 
 
 

 

 
TAARIFA KWA UMMA 

 
 

UINGIZAJI WA VIFAA VYA MAWASILIANO NA KUTOA HUDUMA ZA TELEVISHENI ZA 
SATELAITI BILA KUWA NA LESENI 

 
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ni taasisi ya Serikali iliyoanzishwa chini ya Sheria 

ya Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania Na.12 ya 2003, na kupewa jukumu la kusimamia Sekta 

ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta nchini Tanzania. 

TCRA imebaini kuwepo kwa makampuni na watu binafsi wanaofanya biashara ya kutoa 

huduma za televisheni kupitia satelaiti bila kuwa na leseni halali pamoja na uingizaji wa vifaa 

vya mawasiliano, ikijumuisha visimbuzi vya Canal Plus na vifaa vingine vinavyofanana na 

hivyo ambavyo havijaidhinishwa na TCRA. 

Kwa mujibu wa Kifungu cha 23 (1) (b) na (c)  cha Sheria ya Mawasiliano ya Kielektroniki na 

Posta iliyofanyiwa marejeo mwaka 2022, ikisomwa pamoja na kanuni ya 40 (a)  ya Kanuni za 

Leseni za 2018 zinaelekeza wasambazaji wa vifaa vya kieletroniki kuwa na leseni. Pia kifungu 

cha 83(1) cha Sheria ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta kinaelezea umuhimu wa vifaa 

vya kieletroniki vinavyoingia nchini kuidhinishwa na TCRA kabla havijaanza kutumika. 

TCRA, inautaarifu Umma na wafanyabiashara wote wanaofanya biashara ya huduma za 

televisheni kupitia satelaiti bila kuwa na leseni halali pamoja  na wanaoingiza nchini vifaa vya 

mawasiliano, ikijumuisha visimbuzi vya Canal Plus na vifaa vingine vinavyofanana na hivyo 

ambavyo havijaidhinishwa na TCRA kuacha mara moja kufanya hivyo na badala yake kufuata 

utaratibu wa kupata leseni. 

Kwa atakayeshindwa kutekeleza ilani hii, TCRA itachukua hatua za kisheria na za kiudhibiti 

bila kutoa taarifa nyingine. 
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